img

Walimu Kenya wahofia afya yao huku shule zikifunguliwa

January 4, 2021

Mamilioni ya watoto nchini Kenya wanarudi katika shule za msingi na zile za upili huku kukiwa na masharti yanayolenga kupunguza maambukizi ya virusi vya corona.

Wanafunsi wa kidato cha nne wamekuwa wakiendelea na masomo yao tangu mwezi Oktoba lakini walichukua likizo fupi wakati wa likizo ya Disemba.

Baadhi ya wanafunzi katika shule za kibinafsi hatahivyo watalazimilka kusalia majumbani baada ya wamiliki wa shule hizo kuzibadilisha na kuzifanya maeneo ya biashara.

Hali hiyo inawalazimu wanafunzi waliokuwa katika shule zilizofungwa kutafuta maeneo mbadala.

Cha kusikitisha ni kwamba wazazai wengi wana wasiwasi kuhusu hali ya usalama wa wanao huku wengi wakishindwa kutafuta karo na kununua vifaa vya kusomea.

Wengine wanalalamika kwamba kufungwa kwa sehemu nyingi za kufanyia kazi mbali na masharti makali ya kukabiliana na virusi vya corona yaliotolewa na serikali kumesababisha hali ngumu ya kiuchumi.

Waziri wa elimu Profesa George magoha amesimamia binfasi ufunguzi wa shule huku akitembelea shule mbali mbali jini Nairobi kuhakikisha kwamba hilo limeafikiwa .

,

Article Categories:
Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *