img

Thamani ya sarafu ya Bitcoin yaongezeka mara dufu

January 4, 2021

Dakika 4 zilizopita

A representation of Bitcoin in front of some pound notes

Maelezo ya picha,

Bitcoin imeongezeka thamani

Thamani ya sarafu za kielektroniki-Bitcoin imeongezeka na kufikia $ 34,000 (£ 24,850) kwa mara ya kwanza siku ya Jumapili.Sarafu hiyo imeweka ongezeko la karibu dola 5,000, ingawa licha ya kuwa bei ilikuwa imeshuka hadi karibu $ 33,000, kwa mujibu wa mtandao wa Coindesk.

Kuongezeka kuliwekwa chini kwa riba kutoka kwa wawekezaji wakubwa wanaotafuta faida kwa haraka.Hatua hii inakuja baada ya Bitcoin kuongezeka kwa 300% mwaka jana, na bei ya sarafu zingine nyingi za dijiti pia ziliongezeka sana.Ethereum, cryptocurrency ni ya pili kwa ukubwa, ilipata 465% mnamo 2020.Wachambuzi wengine wanafikiri thamani ya Bitcoin inaweza kuongezeka hata zaidi, endapo dola ya Marekani itashuka zaidi.

Wakati thamani ya fedha ya Marekani ilipopanda mnamo Machi mwanzoni, lakini wakati wa janga la virusi vya corona, wawekezaji wakiwa wanatafuta usalama bila ya kuwa na uhakika.

Sarafu ilipata hasara kubwa zaidi mwishoni mwa mwaka 2017.

Bitcoin inauzwa kwa njia sawa na sarafu halisi kama dola ya Marekani na pauni.Hivi karibuni imeshinda msaada unaokua kama njia ya malipo mkononi, na PayPal kati ya wapokeaji wa hivi karibuni wa sarafu za dijiti.

Lakini cryptocurrency pia imeonekana kuwa na uwekezaji tete.Bei inayoongezeka imeibua wasiwasi kwamba Bitcoin inapaswa kutolewa kwa marekebisho makubwa, kama ilivyotokea miaka mitatu iliyopita wakati thamani iliporomoka.Wakati wa mkutano huo mnamo 2017 Bitcoin ilikaribia kuvunja kiwango cha $ 20,000, tu ili kufikia kiwango cha chini na kushuka chini ya $ 3,300.Ilipitisha $ 19,000 mnamo Novemba mwaka jana kabla ya kushuka tena.

Mnamo Oktoba, Gavana wa Benki ya England Andrew Bailey alionya juu ya matumizi ya Bitcoin kama njia ya malipo.”Lazima niwe mkweli, ni ngumu kuona kwamba Bitcoin ina kile tunachopenda kuiita thamani ya ndani,” alisema. “Inaweza kuwa na thamani ya nje kwa maana ambayo watu wanataka.”Bwana Bailey ameongeza kuwa alikuwa “na wasiwasi sana” juu ya watu wanaotumia Bitcoin kwa malipo akionesha kwamba wawekezaji wanapaswa kutambua bei yake ni mbaya sana.

Source link

,

Article Categories:
Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *