img

Tanzania na Korea zasaini makubaliano mkopo wa Bilioni 684.6 kusaidia miradi ya Maendeleo

December 8, 2020

 

Na Ezekiel Mtonyole – Dodoma.

Serikali ya Tanzania na Serikali ya Jamhuri ya Korea zimetiliana saini mkataba wa mkopo wa masharti nafuu kutoka mfuko wa ushirikiano wa kiuchumi (EDCF) yenye thamani ya shilingi bilioni 684.6 kwa ajili ya kugharamia miradi ya Nishati, Maji, bajeti ya Seriakali na Ujenzi.

Akizungumza mara baada ya kutiliana saini mkataba huo Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango bwana Dotto James amesema mkopo huo wa dola za kimarekani milioni 300 ambazo ni sawa na Bilioni 684. 6 ni wa masharti nafuu utakao kwenda kusaidia katika miradi ya maendeleo na bajeti kuu ya Serikali.

Ametaja baadhi ya miradi ya maendeleo itakayowezeshwa na fedha hizo kuwa ni pamoja na ujenzi wa vituo viwili vya kupozea umeme katika njia ya kusafirisha umeme ya Kigoma, Nyakanazi.

“Mkopo huu utakwenda kusaidia ujenzi wa vituo viwili vya kupozea umeme katika njia ya kusafirisha umeme ya Kigoma- Nyakanazi (Grid ya taifa ya kaskazini Magharibi) utakaogharimu  dola za Marekani milioni 45, sawa na shilingi bilioni 102.9” amesema James.

Amesema pia fedha hizo zitakwenda kusaidia bajeti kuu ya Serikali jumla ya shilingi bilioni 91.4 ili kuziba pengo la kibajeti lililotokana na madhara ya ugonjwa wa homa kali ya mapafu inayosababishwa na virusi vya Corona (COVID 19) lengo ni kuboresha mfumo wa Afya hapa nchini kwa kuongeza uwezo wa bajeti ya Serikali.

Pia amesema katika ya fedha hizo zitakwenda kuboresha huduma ya mfumo wa maji taka katika jiji la Dodoma kwa kujenga mtambo wa kutibu maji taka na kupanua wigo wa mabomba ya maji taka na kuongeza idadi ya watu wanaoweza kupata huduma hiyo.

“Mradi huu utahusisha ujenzi wa mtambo wa kutibu maji taka wenye uwezo wa mita za ujazo  elfu 20 kwa siku, ujenzi wa mfumo wa maji taka kuunganisha mabomba  ya mfumo wa maji taka na majengo ya ofisi” amesema.

Mradi mwingine ni kuimarisha miondombinu ya upimaji na ramani ambapo shilingi bilioni 148.6 zitatumika mradi huo unalenga kuimarisha na kuboresha miondombinu  ya upimaji wa ardhi  na ramani kusaidia kujenga uwezo endelevu wa Serikali wa kuandaa ramani za msingi.

“Mradi huu utahusisha ujenzi wa vituo 30 vya upimaji ardhi vya kielektroniki katika miji mikuu ya Mikoa na kuongeza alama 357 za upimaji ardhi nchini na kuongeza vituo kufikia 33 na alama 985, kupatikana kwa vifaa vya kuandaa ramani, kujenga kanzi data za taarifa za kijiografia” amesema.

Mradi mwingine ni ujenzi wa daraja jipya la Selander ambapo shilingi bilioni 74.5 zitatumika kuendeleza ujenzi wa daraja hilo ambapo awali dola za kimarekani milioni 91.032 hazikutosha kukamilisha mradi huo kutokana na gharama kuongezeka lengo ni kupunguza foleni katika barabara ya Ali Hassan Mwinyi Dar es saalam.

Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango ameishukuru Serikali ya Jamhuri ya Korea kwa ushirikiano wanaoendelea kuutoa kwa serikali ya Tanzania hasa katika ujenzi wa miradi mbalimbali ya maendeleo hapa nchini ambapo jumla ya bilingi bilioni 589.86 zimetumika katika miradi mbalimbali.

Kwa upande wake balozi wa Jamhuri ya Korea hapa nchi Mheshimiwa Cho Tae-Ick amesema ushirikiano baina ya nchi hizo mbili ni wa mda mrefu na wataendelea kushirikiana katika Nyanja mbalimbali za kimaendeleo katika jitihada ya kuinua uchumi wa hapa nchini.

Amesema Korea itaendelea kushirikiana na Tanzania katika uwekezaji na kusema ni jukumu la Tanzania kutaja maeneo yanayohitaji uwekezaji ili washirikiane kuongeza nguvu katika sekta ya uwekezaji hapa nchini.

,

Article Categories:
Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *