img

Familia za nchi zilizopigwa marufuku kuingia Marekani zina matumaini marufuku hiyo itaondolewa

December 2, 2020

Dakika 7 zilizopita

Composite images

Moja ya hatua za mwanzo na zenye utata zilizochukuliwa na Rais Donald Trump ni marufuku ya kusafiri kwa watu kutoka mataifa fulani alisema walionekana kuwa tishio kwa usalama wa Marekani. Joe Biden ameahidi hii itakuwa moja ya sera za kwanza atakazobadilisha.

Marufuku – ambayo sasa inatumika dhidi ya nchi 13 – imenusurika dhidi ya changamoto nyingi za kisheria, lakini kwa familia zingine inamaanisha miaka ya kutengana.

Afkab na mkewe

Afkab Hussein ni dereva wa lori wa Somalia ambaye hajawahi kuishi na vijana wake.

Kwa mara ya kwanza alipohamia Ohio mwaka 2015, Afkab Hussein alipanga mkwe mja mzito ajiunge naye mwaka unaofuata.

Lakini wakati mkewe na watoto walikuwa wakiishi Kenya, wakiwa raia wa Somalia- na Somalia ilikuwa moja kati ya nchi zilizokumbwa na marufuku ya kusafiri.

Tangu alipohamia, aliweza kuitembelea familia yake mara chache- akikosa kushuhudia kuzaliwa kwa watoto wake wawili.

“Imekuwa miaka michache migumu. imekuwa migumu sana,” anasema. “Sidhani kama nitaisahau miaka minne iliyopita.”

Bwana Hussein anafanya kazi kwa muda mrefu, akiendesha malori katika majimbo 40 kote nchini. Anazungumza na mkewe kwa simu, lakini tofauti ya saa nane inamaanisha kuwa kwa sehemu kubwa za siku yake, familia yake imelala usingizi mzito.

Amepitwa na nyakati muhimu na kubwa katika maisha ya vijana wake: “Jana ilikua kumbukumbu ya miaka mitano ya kuzaliwa kijana wangu wa kwanza-na sikuwepo.”

Bwana Husein alijua kuwa wakati wa kampeni yake. Bw. Biden aliahidi kuondosha marufuku katika siku zake 100 za kwanza, ni ahadi ya kutia matumaini.

Ally Bolour, mwanasheria mwenye viza ya Marekani jimboni California, amesema anaamini familia hizi zitaweza kukutana tena, lakini anasema kuwa hata kabla ya marufuku ya kusafiri watu kama Bw.Hussein walikuwa wakikabiliwa na ubaguzi kwenye mfumo wa pasi za kusafiri za Marekani.

Mke wa Afkab na watoto wao

“Kabla ya Trump, hata wakati [wa rais wa zamani Barack] Obama,” hili lilikuwa tatizo, Bw Bolour anasema.

“Hata watu ambao huenda kwa ofisi za kibalozi kwa ajili ya viza za wahamiaji , mchakato wa kupata taarifa zao za nyuma huchukua muda mrefu ikiwa ni Waislamu, ikiwa ni wanaume, kati ya miaka fulani na kutoka nchi fulani.

“Kile Donald Trump alifanya ni kwa ufanisi … kile serikali ilikuwa ikifanya tayari, lakini kwa njia ya marufuku ya kusafiri.”

Wengine wanasema kuwa marufuku ni hatua madhubuti ya kukabiliana na ugaidi, lakini wanaopatikana katika kukataliwa kwa viza pia ni familia ambazo zinataka tu kuwa pamoja.

Short presentational grey line
Mina Mahdavi

Akiwa na ujauzito wa mtoto wake wa kwanza mnamo 2016, Mina Mahdavi aliomba viza ya utalii ili mama yake amtembelee kutoka Iran. Alihitaji sana msaada wa mama yake kujiandaa kumpokea mtoto.

Mwezi mmoja baadaye Donald Trump alichukua madaraka na katika wiki yake ya kwanza, alisaini agizo la watendaji akiweka zuio la kusafiri kwa raia wa nchi tano zenye Waislamu wengi. Moja ya nchi hizo ilikuwa Iran.

“Kwa dakika kadhaa za kwanza [baada ya kusikia habari] sote tulikuwa tukikataa. Tulifikiri: ‘Hii haitafanyika … mimi niko hapa kwa uhalali, anaomba viza ya watalii.’ Lakini sasa basi mchakato wa visa uliendelea na kuendelea na kuendelea, na mtoto wangu alizaliwa … ilikuwa mbaya, “anasema.

Ingawa ombi la viza lilikuwa limewasilishwa kabla tu ya marufuku kutangazwa, ilichukua zaidi ya mwaka mmoja kushughulikiwa – kabla ya kukataliwa hatimaye.

Mtoto wake sasa ana miaka mitatu na nusu na mama yake bado hajaweza kutembelea.

Kulea mtoto mpya bila msaada wa mama yake kulimfanya Bi Mahdavi – ambaye alikuwa dhaifu baada ya kuzaa – ahisi upweke na mwenye kukata tamaa.

“Nina furaha kuwa naye, mwanangu,” anaongeza. “Lakini kusema ukweli, nisingekuwa na mtoto kamwe ikiwa ningejua kuwa mama yangu hatakuwa hapa.”

Aliweza kufanya safari moja fupi kwenda Iran, lakini safari kutoka California ilikuwa ndefu na mtoto wake mchanga.

Mwishowe, “ilibidi azoee kutokuwa na msaada huo, wazazi wangu kutokuwa na uwezo wa kuja na kuondoka”.

Ingawa marufuku hiyo inatumika kwa raia wote wa nchi zilizotajwa katika marufuku hiyo, wengine wamekuwa na haki ya kuomba msamaha. Lakini mama wa Bi Mahdavi alikataliwa bila kutiliwa maanani. Kwake, mchakato wote ulikuwa wazi.

Mtoto wangu amekuwa mbali na utamaduni wake’

Gulnara Niaz na mtoto wake

“Ametengwa kabisa mbali na tamaduni zetu,” anasema. “Hata wakati alikuwa mdogo, karibu miaka 12 au 13, aliniambia,” Mama, hauelewi ni ngumu jinsi gani kuwa na mama ambaye alikua na malezi. Wewe sio kama mama wengine. “

Bi Niaz alikulia katika jamii ya wahamiaji huko Kyrgyzstan vijijini, na anajaribu kuenzi mila zake huko Boston – haswa linapokuja suala la chakula. Mwanawe, anasema, anafadhaika wakati anamwona akipanda vitunguu vyake.

“Anaweza kujifunza zaidi juu ya mila yetu,” anaongeza. “Labda angeweza kujifunza Kirusi, au hata lugha mama, lugha ya Kyrgyz.”

Ikiwa wazazi wake wangeruhusiwa kutembelea kwa miezi kadhaa, ingemsaidia kuungana na asili yake- anasema marufuku ya kusafiri ilifanya suala hili kuwa mapambano maishani mwake.

2px presentational grey line

Source link

,

Article Categories:
Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *