img

Youssoufa Moukoko: Kutana na kinda matata wa Borussia Dortmund

November 24, 2020

Dakika 7 zilizopita

Borussia Dortmund's Youssoufa Moukoko

Maelezo ya picha,

Youssoufa Moukoko amepata magoli 141 katika mechi 88 ya vijana za Borussia Dortmund

YoussoufaMoukoko aliwahi kuwaambia waandishi wa habari: “Ni lengo langu kuwa mchezaji mtaalamu huko Dortmund, kuchukua Ligi ya Mabingwa na Borussia, na kushinda Ballon d’Or.”

Kutoka kwa mtu mwingine yeyote katika umri huo, mazungumzo kama hayo yangeonekana kuwa ya kipuuzi, labda ya kiburi.

Lakini wale waliomsikiliza Moukoko walidhani anaweza kuwa sahihi.

Moukoko, ambaye alitimiza miaka 16 wiki hii, ni hisia za kimataifa kutokana na kiwango chake cha ujinga – amefunga mara 141 katika mechi 88 za vijana kwa Borussia Dortmund tangu 2017.

Katika msimu wa joto, Dortmund ilimchagua Moukoko kwa kikosi chao rasmi cha Bundesliga, wakijua watalazimika kusubiri miezi michache kabla ya mshambuliaji huyo mchanga kustahili kucheza.

Waliihakikishia Ligi ya Soka ya Ujerumani mapema mwaka huu kupunguza kiwango cha chini cha wachezaji katika sehemu mbili za juu kutoka 17 hadi 16.

Dortmund hakubaki karibu – akimpa kijana huyo mara yake ya kwanza siku moja baada ya siku yake ya kuzaliwa ya 16.

Moukoko alikua mtu mdogo kabisa kuwahi kucheza mechi ya kitaalam nchini Ujerumani alipokuja katika ushindi wa 5-2 Jumamosi dhidi ya Hertha Berlin kwenye Bundesliga. Ikiwa atakabiliana na Club Bruges Jumatano, atakuwa mchezaji mchanga zaidi wa Ligi ya Mabingwa.

Moukoko ni nani?

Mzaliwa wa Yaounde, Cameroon, alikulia na babu na babu yake na mapenzi ya kupenda mpira wa miguu.

Alipokuwa na umri wa miaka 10, alihamia kuishi na baba yake, ambaye alikuwa amekaa Ujerumani kwa miaka mingi, na alijiunga na kuanzisha vijana huko St Pauli.

Moukoko alikwenda kwenye kikao chake cha kwanza cha mazoezi ya viatu vya kukimbia, kwani hakuwa amezoea kupanga mpira wa miguu. Lakini hiyo haikumzuia kufunga mabao tangu mwanzo.

“Yeye ni talanta kubwa na hufanya maamuzi kwa kasi ya kuvutia,” Guido Streichsbier, mkufunzi wa Vijana wa chini ya miaka 20 wa Ujerumani, alisema.

“Nina hakika kuwa Youssoufa ana IQ ya mpira wa miguu kupata nafasi ili kwamba asivunjwe na mabeki wenye uzoefu. Itakuwa muhimu kwamba ahame katika maeneo maalum ili kukaa mbali na mapigano ya mwili.”

Bosi wa kikosi cha kwanza cha Dortmund, Lucien Favre ameongeza: “Hujui anatumia mguu gani kucheza. Yeye ni mguu wa kushoto na mguu wa kulia. Ana ufanisi mzuri.”

“Hajapata siku za mvua, lakini zitakuja”

Youssoufa Moukoko in action for Germany under-20s

Mwaka jana, kampuni ya mavazi ya michezo Nike ilisaini Moukoko kwa mkataba wa muda mrefu.

Na mwangaza umekuwa kwake tangu mapema sana. Kwa hivyo Borussia Dortmund na ujumuishaji wa mpira wa miguu nchini Ujerumani wameamua kuchukua vitu polepole.

“Baada ya michezo ya kwanza ya kimataifa ya Youssoufa katika kiwango cha chini ya miaka 16 [mnamo 2017], msisimko wakati mwingine ulikuwa mkubwa sana, kwamba, pamoja na Dortmund, tuliamua kumruhusu afanye hatua zake zifuatazo tu na kilabu chake,” Meikel Schonweitz, Kocha mkuu wa timu za vijana za Ujerumani, alisema.

FA ya Ujerumani haikuchagua Moukoko kwa mechi nyingine za vijana hadi mwaka huu, wakati alipocheza kwa wachezaji wa chini ya miaka 20 wa Ujerumani.

“Hype haifanyi mtu yeyote upendeleo,” alisema Stefan Kuntz, mkufunzi wa Vijana wa chini ya miaka 21 wa Ujerumani. “Asili ya kwanza daima ni ngumu zaidi.”

“Moukoko amepata watu walio karibu naye, pamoja na wale ambao wanajua uchungu wa kutotimiza ahadi za mapema.

Mmoja wa washauri wake wa karibu huko Dortmund ni meneja msaidizi Otto Addo, kiungo aliyeahidi mwishoni mwa miaka ya 1990 na mapema miaka ya 2000 ambaye matamanio yake yalikwamishwa na mfululizo wa majeraha ya goti.

Lars Ricken, mkuu wa chuo cha vijana cha Dortmund, alikuwa mchezaji wa kilabu katika miaka ya 1990.

Wakati alifunga chipu ya yadi 30 katika ushindi wa fainali ya Ligi ya Mabingwa ya 1997 dhidi ya Juventus, Ricken alipewa nafasi ya kuwa supastaa wa ulimwengu.

Majeraha yalimchosha na kuharibu matamanio yake.

“Hatupaswi kulaza rucksack aliyokuwa nayo mgongoni hata zaidi,” Ricken alisema.

“Kufikia sasa, jua huangaza kila wakati kwa Youssoufa. Hajapata siku za mvua, lakini siku hizi za mvua zitakuja,” Nuri Sahin, kiungo wa zamani wa Dortmund, aliliambia jarida la mpira wa miguu la Ujerumani Kicker.

Rekodi ya Sahin kama mdogo kabisa kuwahi kucheza mechi ya Bundesliga hivi karibuni itavunjwa na Moukoko.

Wawili hao wamekuwa wakiwasiliana kwa miaka michache.

“Nitaendelea kufanya mambo yangu – hiyo ni shauku yangu”

Moukoko tayari amelazimika kushughulikia hadharani unyanyasaji na ukosoaji.

Alianza katika Dortmund’s Under-16s akiwa na umri wa miaka 12, na alithibitisha mfungaji mzuri dhidi ya mabeki wakubwa zaidi.

Watu walianza kuhoji umri wake. Jarida la kitaifa Bild liliuliza ikiwa inaweza kuwa kweli kwamba mtoto wa miaka 12 alikuwa maarufu sana.

Baba yake aliwasilisha cheti cha kuzaliwa ambacho kilitolewa na ubalozi mdogo wa Ujerumani huko Yaounde, lakini mashaka yameendelea kumfuata.

“Ilikuwa ngumu kushughulikia hadithi hizi zote,” Moukoko alisema mnamo 2018. “Sio kosa langu kwamba mambo yanakwenda sawa.”

“Alikuwa na changamoto mapema kiakili,” Michael Feichtenbeiner, kocha wake wa zamani na timu ya Ujerumani ya Vijana chini ya miaka 16, alisema.

“Hasira juu yake ilikuwa kali, na uvumi wa umma juu ya umri wake mara nyingi ulisukuma kando kuthamini utendaji wake halisi uwanjani.”

Wiki chache zilizopita, alitawala tena mchezo wa vijana, wakati huu mchezo kati ya Dortmund na Schalke’s Under-19s.

Baada ya kufunga bao lake la tatu, watazamaji walikuwa wakipiga kelele kwamba “watavunja mifupa yako yote” na Moukoko lazima “alale chini kwenye kaburi lako”.

Sehemu hiyo ilienea, wakati Moukoko alishughulikia hali hiyo kwa njia ya kitaalam iwezekanavyo.

“Nitaendelea kufanya mambo yangu. Hiyo ndiyo shauku yangu. Hiyo ndiyo inaniletea furaha,” aliandika kwenye Instagram.

Pia alihutubia wale waliomtukana kwa kusema kwamba “wanaweza kunichukia na kunisingizia, lakini kamwe huwezi kunizuia.”

Moukoko ni bora zaidi kuliko nilivyokuwa katika umri wake ‘- Haaland

Makocha wa Moukoko na wachezaji wenzake wanasisitiza jinsi yeye ni mtaalamu na amedhamiria. “Ninaona amezingatia sana,” Ricken alisema.

“Sijui mchezaji ambaye anawekeza sana katika mazoezi na wakati wa mechi.”

Maafisa wa kilabu wana hakika kuwa Moukoko amepata nafasi yake katika kikosi cha kwanza sio tu kwa sababu ya talanta yake lakini pia kwa sababu ya maadili ya kazi.

Hawakusaini usajili wa mshambuliaji Erling Braut Haaland wakati wa usajili wa majira ya joto, kwa sababu wanaamini Moukoko atakuwa hivyo katika siku za usoni.

Haaland mwenyewe ni shabiki mkubwa. “Moukoko ni bora zaidi kuliko mimi katika umri wake,” anasema. “Sijawahi kuona mtoto mzuri kama huyo wa miaka 15 maishani mwangu.”

Dortmund anajua kuwa watatembea na yeye. Hype itazidi kuwa kubwa ikiwa atafanikiwa katika Bundesliga mara moja.

Moukoko, hata hivyo, amethibitisha kuwa anaweza kushughulikia umakini na kukaa akilenga kile anachopenda zaidi – kucheza mpira wa miguu na kufunga mabao.

Footer - Blue

Source link

,

Article Categories:
Uncategorized

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *